Bloggfćrslur mánađarins, maí 2009

Upplýsingar um jarđskjalftana er ađ finna.....

......hér:

http://vedur.is/skjalftar-og-eldgos/jardskjalftar/reykjanesskagi/

http://vedur.is/skjalftar-og-eldgos/jardskjalftar/reykjanesskagi/#view=table

Laugardagur
30.05.2009
14:00:2763,881-22,3173,7 km1,990,017,7 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
14:00:0763,887-22,3046,1 km1,381,118,6 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:58:4163,905-22,2313,2 km1,772,018,3 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:57:4963,897-22,3021,1 km2,046,519,4 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:56:3063,888-22,2823,6 km1,879,499,6 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:56:1063,913-22,2743,0 km1,790,0110,6 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:55:2263,907-22,2813,3 km2,490,0110,8 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:54:1363,873-22,3370,1 km1,456,136,4 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:53:5963,916-22,2282,5 km1,488,088,6 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:53:4464,010-22,2913,7 km1,168,8712,5 km VSV af Straumsvík
Laugardagur
30.05.2009
13:53:4363,907-22,2713,5 km1,190,0110,3 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:53:0164,046-22,2721,1 km1,650,9811,1 km V af Straumsvík
Laugardagur
30.05.2009
13:52:4363,911-22,2935,2 km1,260,6910,9 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:52:0463,905-22,2231,0 km1,430,297,9 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:50:5863,914-22,2594,6 km1,690,019,9 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:50:3063,903-22,3003,8 km1,490,0110,0 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:49:4763,906-22,3105,3 km1,590,019,9 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:49:2363,911-22,2474,3 km1,590,029,3 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:49:0363,901-22,1217,5 km1,437,153,1 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:49:0063,876-22,3091,0 km1,490,017,7 km ANA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:48:0863,896-22,2876,7 km1,890,019,9 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:46:1563,918-22,2604,9 km2,690,0310,1 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:44:0963,862-22,3020,4 km1,542,787,4 km ANA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:43:3163,900-22,2433,0 km2,167,48,8 km V af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:42:5963,888-22,3023,7 km1,290,018,8 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:42:1763,884-22,3445,2 km1,890,027,0 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:42:1663,869-22,4324,2 km2,190,013,4 km N af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:41:0663,952-22,3261,1 km2,290,0113,8 km NNA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:39:5663,901-22,2982,0 km1,889,489,9 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:38:4863,892-22,3434,1 km2,431,087,7 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:37:1463,936-22,2351,1 km2,490,029,9 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:36:5063,900-22,2882,5 km2,274,410,2 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:35:2163,905-22,2756,6 km4,399,010,4 km V af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:35:1964,047-22,0986,8 km4,532,222,7 km VNV af Straumsvík
Laugardagur
30.05.2009
13:34:0863,910-22,2675,5 km3,190,0510,2 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:30:0763,913-22,2694,4 km1,080,4210,3 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:26:2363,915-22,2782,6 km1,790,0210,8 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:26:0963,909-22,3154,1 km1,390,0110,0 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:23:5763,902-22,3314,9 km1,590,028,9 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:23:4663,885-22,3504,1 km0,945,666,8 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:17:4863,901-22,3204,0 km0,335,049,2 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:16:2563,891-22,3511,6 km0,575,057,3 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:15:4363,884-22,3492,8 km0,590,026,8 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:09:5763,899-22,3124,3 km0,734,989,3 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:03:5763,929-22,2816,9 km0,637,711,5 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
14:00:2763,881-22,3173,7 km1,990,017,7 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
14:00:0763,887-22,3046,1 km1,381,118,6 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:58:4163,905-22,2313,2 km1,772,018,3 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:57:4963,897-22,3021,1 km2,046,519,4 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:56:3063,888-22,2823,6 km1,879,499,6 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:56:1063,913-22,2743,0 km1,790,0110,6 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:55:2263,907-22,2813,3 km2,490,0110,8 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:54:1363,873-22,3370,1 km1,456,136,4 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:53:5963,916-22,2282,5 km1,488,088,6 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:53:4464,010-22,2913,7 km1,168,8712,5 km VSV af Straumsvík
Laugardagur
30.05.2009
13:53:4363,907-22,2713,5 km1,190,0110,3 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:53:0164,046-22,2721,1 km1,650,9811,1 km V af Straumsvík
Laugardagur
30.05.2009
13:52:4363,911-22,2935,2 km1,260,6910,9 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:52:0463,905-22,2231,0 km1,430,297,9 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:50:5863,914-22,2594,6 km1,690,019,9 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:50:3063,903-22,3003,8 km1,490,0110,0 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:49:4763,906-22,3105,3 km1,590,019,9 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:49:2363,911-22,2474,3 km1,590,029,3 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:49:0363,901-22,1217,5 km1,437,153,1 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:49:0063,876-22,3091,0 km1,490,017,7 km ANA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:48:0863,896-22,2876,7 km1,890,019,9 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:46:1563,918-22,2604,9 km2,690,0310,1 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:44:0963,862-22,3020,4 km1,542,787,4 km ANA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:43:3163,900-22,2433,0 km2,167,48,8 km V af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:42:5963,888-22,3023,7 km1,290,018,8 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:42:1763,884-22,3445,2 km1,890,027,0 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:42:1663,869-22,4324,2 km2,190,013,4 km N af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:41:0663,952-22,3261,1 km2,290,0113,8 km NNA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:39:5663,901-22,2982,0 km1,889,489,9 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:38:4863,892-22,3434,1 km2,431,087,7 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:37:1463,936-22,2351,1 km2,490,029,9 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:36:5063,900-22,2882,5 km2,274,410,2 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:35:2163,905-22,2756,6 km4,399,010,4 km V af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:35:1964,047-22,0986,8 km4,532,222,7 km VNV af Straumsvík
Laugardagur
30.05.2009
13:34:0863,910-22,2675,5 km3,190,0510,2 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:30:0763,913-22,2694,4 km1,080,4210,3 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:26:2363,915-22,2782,6 km1,790,0210,8 km VNV af Krýsuvík
Laugardagur
30.05.2009
13:26:0963,909-22,3154,1 km1,390,0110,0 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:23:5763,902-22,3314,9 km1,590,028,9 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:23:4663,885-22,3504,1 km0,945,666,8 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:17:4863,901-22,3204,0 km0,335,049,2 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:16:2563,891-22,3511,6 km0,575,057,3 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:15:4363,884-22,3492,8 km0,590,026,8 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:09:5763,899-22,3124,3 km0,734,989,3 km NA af Grindavík
Laugardagur
30.05.2009
13:03:5763,929-22,2816,9 km0,637,711,5 km VNV af Krýsuvík


mbl.is Minni en skjálftinn í gćr
Tilkynna um óviđeigandi tengingu viđ frétt

Hér sjáiđ ţig betur upplýsingar um skjálftann...

.......fyrst mbl.is getur ţađ ekki.

http://vedur.is/skjalftar-og-eldgos/jardskjalftar/reykjanesskagi/#view=map

http://vedur.is/skjalftar-og-eldgos/jardskjalftar/reykjanesskagi/#view=table 

 

JarđskjálftataflaDagsTímiBreiddLengdDýpiStćrđGćđiStađur
Föstudagur
29.05.2009
21:53:2463,911-22,3952,0 km2,290,018,4 km NNA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:52:3263,876-22,3596,2 km1,890,015,8 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:52:1263,855-22,3490,9 km1,835,234,9 km ANA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:51:1563,893-22,3485,0 km2,690,037,6 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:51:0363,883-22,3256,4 km2,382,297,6 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:49:4963,886-22,3377,8 km1,637,057,4 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:49:2163,894-22,3206,3 km1,590,028,6 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:49:2063,915-22,3160,7 km1,576,1110,5 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:48:2163,880-22,3274,4 km1,190,017,3 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:47:4863,957-22,2834,1 km1,039,8313,1 km NV af Krýsuvík
Föstudagur
29.05.2009
21:46:1663,970-21,6757,6 km1,261,482,0 km SV af Bláfjallaskála
Föstudagur
29.05.2009
21:46:1163,879-22,3335,9 km1,490,027,0 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:44:5363,882-22,3826,1 km1,990,025,6 km NNA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:44:5163,926-22,64015,7 km2,090,0111,3 km SSV af Helguvík
Föstudagur
29.05.2009
21:42:3463,888-22,3226,8 km1,990,018,0 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:42:1763,897-22,3405,4 km1,768,018,2 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:42:1763,857-22,4135,5 km1,890,022,5 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:39:2263,918-22,0844,5 km1,890,023,5 km NNV af Krýsuvík
Föstudagur
29.05.2009
21:38:0863,922-22,2640,6 km1,690,0110,4 km VNV af Krýsuvík
Föstudagur
29.05.2009
21:38:0163,999-21,7894,8 km2,036,473,3 km ASA af Helgafelli
Föstudagur
29.05.2009
21:37:5763,883-22,3426,4 km1,790,017,0 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:33:4863,895-22,40310,4 km3,990,016,5 km NNA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:33:4763,898-22,3415,6 km3,668,448,2 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:33:4663,872-22,49714,4 km3,790,014,5 km NV af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
21:19:3863,893-22,3527,3 km1,790,027,5 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
20:52:3163,895-22,3476,2 km1,750,287,8 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
19:52:4963,937-22,1571,1 km1,890,017,1 km NV af Krýsuvík
Föstudagur
29.05.2009
19:52:4863,893-22,3496,6 km1,890,027,6 km NA af Grindavík
Föstudagur
29.05.2009
18:44:4363,866-22,3662,8 km1,175,184,8 km NA af Grindavík


mbl.is Skjálftinn mćldist 4,7 stig
Tilkynna um óviđeigandi tengingu viđ frétt

Ţetta ský ...............................

.............er ástćđa fyrir skúrum, slyddu/snjó-éljum og ţrumuveđri í dag. Enn ţetta ský heitir skúraflóki og er lágský nr. 9. Svo má sjá netjuský, mynduđ af bólstra eđa skúraskýjum, sem er nr. 6 í miđský. Og svo má sjá háský  nr. 3 sem heitir klósigakrembur, sem er oft steđjalagađ, enda leifar af efri hluta skúraskýja.

 

IMG_0193


mbl.is Óvenju kalt í háloftunum
Tilkynna um óviđeigandi tengingu viđ frétt

"Hiđ mikla bylting í samgöngum"

Ég tek eftir á ţessari mynd hér ađ neđan, hvađ ţađ er mikill sjógangur er ţarna viđ Bakka fjöru. Á međan öldudufl viđ Surtsey sýni bara 1 m. ölduhćđ.

Mikiđ mun ég hlakka til ađ bíđa eftir ţessari byltingu ţegar mitt sumar er. Enn ekki á örđum árstímum........

herjolfur05opf

http://www.sudurlandid.is/Eyjafrettir/?p=101&id=29036


mbl.is Fyrsta ferđ Herjólfs ađ Bakkafjöruhöfn
Tilkynna um óviđeigandi tengingu viđ frétt

Ţiđ sem eru ađ ráđast á Ögmund......................

........................ Jónasson heilbrigđisráherra og eru saka hann um slćma ákvörđun skulu ađeins telja uppá tíu.

Ţeir sömu hljóta vilja gefa frelsi til ađ fyrirtćkja. Og láta ţau selja börnum og unglingum hvađ sem er.

Eigum viđ til dćmis leyfa börnum ađ spila tölvuleiki sem eru bannađir fyrir ţau í dag.

Nei auđvitađ ekki, ţví ţađ veldur andlegan skađa.

Annars held ég ađ ţessar árásir á ríkisstjórnaflokkana séu tapsárir Sjálfsstćđismenn, sem finna allt til foráttu sem Samfylking og Vinstri Grćnir gera.


mbl.is Gagnrýnir hugmyndir um sykurskatt
Tilkynna um óviđeigandi tengingu viđ frétt

Ţetta er alveg...................

....................réttlćtt ađ setja aukinn skatt á sykrađa drykki. Vegna ţess ađ neysla sykrađa drykkja veldur aukinn kostnađ til framtíđar. Fer oft til tannlćknis, og ţađ er dýrt dćmi. Aukinn hćttu ađ ţurfa á ţjónustu heilbrigđiskerfinu. Svo er fólk miklu slappara, og far međ ekki eins afkastasamir starfskraftar.

Enn mćtti ekki lćkka jafnframt á holla fćđu og drykki.


mbl.is Sykrađ gos skattlagt?
Tilkynna um óviđeigandi tengingu viđ frétt

Sjálfstćđisflokkurinn er iđinn..................

....................viđ hrćđsluáróđi sínu.

Fiskveiđistjórn Sjálfstćđisflokksins (og Framsóknar) hefur veriđ kölluđ ranglega sem ţađ besta í heimi.

Og ţetta fiskveiđistjórn Sjálfstćđisflokksins hefur til dćmis veriđ dćmt  sem mannréttindabrot af dómstóli Evrópusambandsins. Enn íhaldiđ stingur hausnum niđur í sandinn einsog strútur.

Íslendingar eru sagđir eiga fiskinn, enn reyndin er sú ađ íhaldiđ hefur sé um ađ ţađ séu örfáir sem fá ađ moka fiskinn uppúr sjónum og grćđa.

Svo voru fjárfestingar kvótagreifana yfirgengilegar, sem kaupin á West Ham sannast til.

Svo eru litlu fiskfyrirtćkin ađ hrynja hver á fćtur örđu. Og jafnvel ţau stóru líka.

Enn Vinnslustöđin og Ísfélagiđ hér í Eyjum hafa til dćmis örđu hvoru veriđ í erfiđleikum. Enn alltaf hafa ţau alltaf geta bjarga sér međ naumindum.

Auđvitađ eru kvótagreifarnir hrćddir um sinn eigin rass, og láta rakka sína ađ rakka sem mest nýjar breytingar á núverandi fiskveiđistjórnun.

 

 

 

 


mbl.is Ölfuss hrćđist fyrningarleiđina
Tilkynna um óviđeigandi tengingu viđ frétt

Ţađ hrjáir mikiđ af ..............

...........meindýrum í dýralífinu Vestmannaeyjum, ţar međ talinn mađurinn.

Sérstaklega eru andskotans villikettir og mávar ađ gjöreyđileggja dýralífiđ hér.


mbl.is Sjósvölur og lundar í sambýli
Tilkynna um óviđeigandi tengingu viđ frétt

Úrkomumet aprílmánađar á Stórhöfđa 1921-2009

Aprílmet í úrkomu í Vestm. (sem ţýđir vćntanlega úrk. í Stórhöfđa)

Apríl 2009

Regnbogi yfir Skálholti
Regnbogi yfir Skálholti 4. apríl.

Stutt tíđarfarsyfirlit

4.5.2009

Hlýtt var í apríl um land allt, hlýjast ađ tiltölu suđaustanlands, en einna svalast á Vestfjörđum. Mjög úrkomusamt var um mestallt land og sérlega úrkomusamt víđa á Suđurlandi og einnig vestan til á Norđurlandi. Fremur hvassviđrasamt var samfara úrkomunni og slagvirđri međ tíđara móti miđađ viđ árstíma.

Međalhiti í Reykjavík mćldist 5,0 stig og er ţađ 2,1 stigi ofan međallags. Ţetta er tíundi hlýjasti apríl frá upphafi samfelldra mćlinga í Reykjavík (1870). Á Akureyri var međalhitinn 3,5 stig og er ţađ 1,9 stigi ofan međallags. Á Höfn í Hornafirđi var međalhitinn 5,7 stig og er ţađ 2,9 stigum yfir međallagi. Á Hveravöllum varđ međalhitinn -0,7 stig og er ţađ 2,7 stigum yfir međallagi.

Hitayfirlit

stöđhiti (°C)vik (°C)röđaf
Reykjavík5,02,110139
Stykkishólmur3,11,832164
Bolungarvík1,71,036112
Akureyri3,51,921128
Egilsstađir3,22,01360
Dalatangi3,31,91071
Höfn í Hornaf5,72,9  
Stórhöfđi5,31,99113
Hveravellir-0,72,7544


Úrkoma í Reykjavík mćldist 100 mm og er ţađ um 70% umfram međallag, á Akureyri mćldist úrkoman 27 mm og er ţađ um 20% undir međallagi.

Met

Nokkur mánađarúrkomumet féllu í mánuđinum. Úrkoman á Kvískerjum mćldist 523,7 mm og hefur ekki mćlst meiri á íslenskri veđurstöđ í aprílmánuđi. Eldra met var sett á Kvískerjum í apríl 1984, en ţá varđ heildarúrkoma mánađarins 520,7 mm, lítillega minni en nú. Aprílúrkomumet voru sett á fleiri stöđvum, ţeirra merkust eru nýtt met í Vestmannaeyjum, en ţar hefur veriđ mćlt frá 1881, og á Eyrarbakka ţar sem einnig hefur veriđ mćlt frá 1881, en međ nokkrum hléum. Met var sett í Vík í Mýrdal (mćlt frá 1926) og á allmörgum stöđvum á vestanverđu Norđurlandi ţar sem mćlt hefur veriđ í 5 til 15 ár.

Snjólétt var í mánuđinum og aldrei varđ alhvítt í Reykjavík, ţađ gerist u.ţ.b. fimmta hvert ár ađ međaltali, en síđast fyrir tveimur árum. Alhvítir dagar á Akureyri voru 5 og er ţađ 6 dögum fćrri en í međalári. Enn snjóléttara var ţá á Akureyri, bćđi í fyrra og hitteđfyrra.

Sólskinsstundir mćldust 139 í Reykjavík og er ţađ í međallagi. Á Akureyri mćldust sólskinsstundirnar 82 og er ţađ 48 stundum undir međallagi. Svo lítiđ sólskin hefur ekki mćlst á Akureyri í apríl síđan 1992.

Hćsti hiti mánađarins mćldist á Möđruvöllum í Hörgárdal ţann 29., 15,9 stig, sama dag fór hiti í 15,1 stig á mönnuđu stöđinni á Torfum í Eyjafirđi.

Lćgsti hiti mánađarins mćldist -14,3 stig viđ Hágöngur ţann 8. og viđ Setur ţann 12. Mest frost í byggđ mćldist í Svartárkoti ţann 5., -13,7 stig.
http://vedur.is/um-vi/frettir/2009/nr/1574

Ha......ţetta met fór allveg framhjá mér. Og nú verđ ég ađ fara rýna úrkomutölur, og reikna út ţessa aprílúrkomu fyrst ţeir gátu ekki sagt hvađ hefur rignt mikiđ.
Ţetta er reyndar ekki fyrsta mánađarmet í rigningu á Stórhöfđa síđustu ára, enn Veđurstofan hefur ekki sagt frá ţví fyrr enn núna.
Uppfćrt og leiđrétt 13. maí 2008:
Apríltopplisti í úrkomu á Stórhöfđa 1921-2009. (Vantar 1921, 22, 23, 24 og 55.)
1- 218,0 mm. 2009.´(óstađfest)
2- 214,7 mm. 2002
3- 177,0 mm. 1987
4- 164,6 mm. 1966
5- 163,9 mm, 1989
6- 162,8 mm. 1980
7- 160,7 mm. 1981
8- 157,2 mm. 2007
9- 155,2 mm. 1974
10-149,8 mm. 1942
Lćgsta aprílúrkoma á Stórhöfđa er 27,2 mm. áriđ 1937 (međ fyrirvara um ţađ geti veriđ ađ finnist minni úrkoma enn ţađ.

Sigurđur Ţór Guđjónsson bloggađi ţetta á sínu bloggi 30. apríl 2009.:

Ég fć ekki betur séđ en ađ í ţessum apríl hafi mćlst meiri úrkoma á mannađri veđurstöđ í ţađ minnsta en áđur hefur mćlst á veđurstöđ á Íslandi. í ţessum mánuđi. Á Kvískerjum mćldust 523,7 mm en gamla Íslandsmetiđ var 520,7 mm frá 1984 og var ţađ einnig á Kvískerjum. 

En ţađ féllu fleiri úrkomumet stöđva í mánuđinum. Hér koma nokkur sem ég veit um en gömlu metin innan sviga og ártal sem sýnir hvenćr mćlingar hófust. 

Vík í Mýrdal 311,4 mm (289,3, 1955;1925).

Stórhöfđi í Vestmannaeyjum 218,1 (214,7, 2002;1922). 

Eyrarbakki 199,3  ađ minnsta kossti (190,0, 1883; 1880-1911, 1926).

Mýri í Bárđardal 59,7 (49,2, 1979;1957).

Hugsanlega geta veriđ villur í ţessum nýju tölum upp á smábrot en metin eiga ađ vera rétt.

Í Reykjavík var úrkoman sléttir 100 mm og mun ţetta ţá vera tíundi úrkomumesti apríl ţar frá upphafi mćlinga ef öll  tímaskeiđ eru talin međ, líka mćlingar Jóns Ţorsteinssonar á nítjándu öld. Frá stofnun Veđurstofunnar er ţetta sjötti úrkomumesti apríl sem mćlst hefur. 

Međalhiti mánađarins er á góđu róli. Mun verđa um 5 stig í Reykjavík eđa meira en tvö stig yfir međallagi. 

En veđurlag hefur vćgast sagt veriđ óvenjulegt eins og sést á ţessum úrkomumetum. 
http://nimbus.blog.is/blog/nimbus/entry/868753/

Einar Sveinbjörnsson bloggađi.....

Greining og upplýsingagjöf Veđurstofunnar til okkar veđuráhugafólks er alltaf ađ batna.  Alveg er hún til fyrirmyndar taflan sem Trausti  Jónsson hefur tekiđ saman og sýnir ekki bara hita og frávik heldur einnig hversu lengi er búiđ ađ mćla á hverjum stađ fyrir sig.

eyrarbakki_husid Altćkt úrkomumet veđurstöđvar fyrir apríl féll, en á Kvískerjum mćldist mánađarúrkoman 523,7mm.   Eldra metiđ var líka ţađan, en á Kvískerjum hefur veriđ mćlt í bráđum 50 ár.  Merkilegri tíđindi ţykir mér ţó úrkomumetin á Eyrarbakka og á Stórhöfđa, en ţar liggur yfir 100 ára gagnröđ til grundvallar.  Á báđum stöđum hófust mćlingar áriđ 1881, en á Eyrarbakka voru ţćr ekki alveg samfelldar framan af.  

Mér finnast öll 100 ára veđurmet (og ţađan af lengri) stórmerkileg, sama hvađa nafni ţau nefnast.
 http://esv.blog.is/blog/esv/entry/871246/#comment2396721

Skrifađ 6.5.2009 kl. 7:02 af Pálma Frey

Bein slóđ á fćrslu


mbl.is Úrkomumet féllu á mörgum veđurathugunarstöđvum
Tilkynna um óviđeigandi tengingu viđ frétt

Viđ Vestmannaeyingar eigum ...............

...................sennilega reynslumesta slökkviliđ á Íslandi.

Og núna hafa ţeir ţurft ađ fara 2 útköll síđustu daga.

03. maí kl. 15.24

 

Kveikt í rusli viđ Sorpu í nótt

Talsverđur eldur en lítil hćtta á ferđum

Kveikt í rusli viđ Sorpu í nótt 
Eins og sjá má var talsverđur eldur ţegar slökkvistarf fór fram.
 

Slökkviliđ Vestmannaeyja var kallađ út í nótt ađ Sorpeyđingastöđ Vestmannaeyja en eldur logađi á geymslusvćđi norđan viđ stöđina.  Á svćđinu er geymt sorp sem bíđur urđunar eđa eyđingar en talsverđur eldur logađi ţegar ađ var komiđ.  Í fyrstu fór einn slökkvibíll á svćđiđ en skömmu síđar var annar kallađur til og auka mannskapur til ađstođar viđ ţann sem fyrir var.  Lítil hćtta var ţó á ferđum enda stóđ vindur frá sjálfri Sorpeyđingarstöđinni og ólíklegt ađ eldurinn bćrist í húsiđ.

Nokkuđ ljóst er ađ eldurinn kviknađi af manna völdum og samkvćmt heimildum Eyjafrétta voru tveir menn yfirheyrđir í nótt vegna málsins.

http://www.sudurlandid.is/?p=101&id=28797


mbl.is Reyk lagđi frá tankskipi
Tilkynna um óviđeigandi tengingu viđ frétt

Nćsta síđa »

Innskráning

Ath. Vinsamlegast kveikiđ á Javascript til ađ hefja innskráningu.

Hafđu samband